Diễn đàn Forum B2
Diễn đàn Forum B2
Diễn đàn Forum B2
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Forum B2

Chào mừng các bạn đến với Trại Tự kỷ B2

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Tự khám phá chính bản thân mình .....

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
nhok.heokool
Trung tá
nhok.heokool

Tự khám phá chính bản thân mình ..... Empty
Bài gửiTiêu đề: Tự khám phá chính bản thân mình .....   Tự khám phá chính bản thân mình ..... I_icon_minitimeSat Aug 08, 2009 8:43 pm

1. Trong “gia tài” riêng của bạn có một trong những vật sau đây : những tập thơ, chiếc đàn guitar, những vật trang trí bằng thuỷ tinh.

a) Đúng -> câu 2

b) Sai -> câu 5

2. Bạn thích mang những đôi xăng- đan tiện dụng hơn là những đôi giày kín chân hay cao gót

a) Đúng -> câu 3

b) Sai -> câu 6

3. Bạn có thể say sưa đọc sách trước khi vào rạp xem phim với bạn bè

a) Đúng -> câu 4

b) Sai -> câu 7

4. Bạn có năng khiếu làm thơ và bạn cũng thường hay sáng tác để tặng cho bạn bè và… “người ta”

a) Đúng -> kết quả A

b) Sai -> kết quả B

5. Chuyện con trai xức nước hoa đối với bạn là chuyện “chẳng có gì đáng ầm ĩ”

a) Đúng -> câu 6

b) Sai -> câu 8

6. Bạn thường có những buổi đi chơi “quên cả đường đi lối về” với bạn bè

a) Đúng -> câu 10

b) Sai -> câu 3

7. Bạn ít khi gặp khó khăn khi phải diễn đạt một điều gì đó trước đám đông

a) Đúng -> câu 13

b) Sai -> đáp án A

8. Bạn thích xem Lê Huỳnh Đức đá bóng hơn là nghe Đan Trường hát

a) Đúng -> câu 9

b) Sai -> câu 6

9. Bạn thích những cuộc thi đấu thể thao và quan tâm đến người thắng cuộc

a) Đúng -> câu 11

b) Sai -> câu 10

10. Bạn có thể nói chuyện hàng giờ với bạn bè về đề tài mà mình thích

a) Đúng -> câu 7

b) Sai -> câu 12

11. Bạn luôn là cổ động viên cuồng nhiệt nhất của những trận đấu bóng đá ở trường

a) Đúng -> câu 12

b) Sai -> câu 10

12. Bạn luôn chú ý đến vóc dáng của mình bằng cách tập thể dục thường xuyên

a) Đúng -> câu 14

b) Sai -> câu 13

13. Bạn không thích những chàng trai đeo trang sức như dây chuyền, bông tay…

a) Đúng -> đáp án C

b) Sai -> đáp án B

14. Bạn thích mặc những bộ quần áo thể thao

a) Đúng -> đáp án C

b) Sai -> đáp án B

Kết quả:

*KQ A : Bạn là người khá lãng mạn và mang nhiều ‘nghệ sĩ tính”. Được ngồi một mình bay bỗng với những suy nghĩ lãng mạn của mình là một điều thú vị đối với bạn. Bạn yêu thiên nhiên và thích đến những nơi thật mơ mộng chứ không “hứng thú” lắm với những chỗ quá đông người. Bạn cũng thích tìm hiểu những vấn đề liên quan đến nghệ thuật.

Ưu điểm : bạn thường gây bất ngờ cho bạn bè bằng những món quà “không đụng hàng” như một vật lưu niệm do chính tay bạn làm, một bài thơ do bạn ngẫu hứng sáng tác hoặc đàn một bản nhạc bằng guitar để tặng riêng cho người ấy

Khuyết điểm : Bạn thường gặp lúng túng trước đám đông. Tính tình quá lãng mạn thường mang đến cho bạn những cảm xúc buồn vui bất chợt nên dể bị bạn bè chọc ghẹo là “người cõi trên”. Bạn thích sống trong thế giới của mình nên không có nhiều bạn bè kết thân với bạn.

Câu dành ngôn dành cho bạn : “Phải biết mở cửa lòng mình trước mới hy vọng mở được lòng người khác” ( P. Quesnel)

*KQ B : Sôi nổi hoạt bát là những tính cách của bạn. bạn rất thích những nơi náo nhiệt. Phải sông một mình không có bạn bè là một “cực hình” đối với bạn. Bạn cũng là một người khá… chải chuốt và thích chưng diện.

Ưu điểm : Tính tình của bạn rất dể hoà đồng và gây cảm tình với bạn bè . Bạn rất coi trọng tình bạn và sẳn sàng giúp đở bạn mình những gì có thể. Chơi chung trong một nhóm bạn, bạn thường là “quân sư quạt … giấy” của nhóm.

Khuyết điểm : Sự đỏm dáng quá mức đôi lúc khiến bạn ít gây được thiện cảm cho những người bạn mới quen khi vừa gặp mặt. Bạn luôn muốn gặp bạn bè, và những lúc ấy bạn thường mê chơi đến quên cả thời gian.

Câu danh ngôn dành cho bạn : “Tình bạn được củng cố bằng sự viếng thăm, nhưng viếng thăm phải có chừng mực” ( Ngạn ngữ Anh )

*KQ C : Bạn là người năng động và có năng khiếu về các môn thể thao. Bạn thích chinh phục thử thách để được hạnh phúc với cảm giác chiến thắng. Những trận thi đấu thể thao luôn có sức hút mãnh liệt đối với bạn. Làm sao để có được một vóc dáng đẹp cũng là điều bạn luôn quan tâm.

Ưu điểm : Với tính cách và năng khiếu của mình, bạn dễ là “trung tâm chú ý” của bạn bè. Chẳng những thế, việc kết bạn mới cũng là điều chẳng có gì khó khăn đối với bạn.

Khuyết điểm : Bạn dễ bị suy sụp tinh thần khi gặp thất bại. Ngoài ra, việc được mọi người quá chú ý sẽ dễ tạo cho bạn cảm giác mình là “nhân vật quan trọng”, là “người hoàn thiện”. Sự tự mãn còn khiến bạn hay cố che giấu những điểm yếu của mình để không bị mất mặt với bạn bè

Câu danh ngôn dành cho bạn : “Tất cả mọi chiến thắng được bắt đầu từ sự chiến thắng bản thân mình” ( Leonov )
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Tự khám phá chính bản thân mình .....   Tự khám phá chính bản thân mình ..... I_icon_minitimeSat Aug 08, 2009 10:04 pm

ọc. póc tem. nhưng hem pýt ta thuộc hàng nào afro
https://b2tkpro.forumvi.com
nhok.heokool
Trung tá
nhok.heokool

Bài gửiTiêu đề: Re: Tự khám phá chính bản thân mình .....   Tự khám phá chính bản thân mình ..... I_icon_minitimeSat Aug 08, 2009 10:44 pm

éc .... thỳ làm thử là pýt àk pác @admin ... tk pác nh` Embarassed
Michiyo
Hạ sỹ 2
Michiyo

Bài gửiTiêu đề: Re: Tự khám phá chính bản thân mình .....   Tự khám phá chính bản thân mình ..... I_icon_minitimeSun Aug 09, 2009 8:22 am

em thuộc hàng B ư.....
hem tyn đc....sai bét rầu...
fải làm lại thau!!!!
nhok.heokool
Trung tá
nhok.heokool

Bài gửiTiêu đề: Re: Tự khám phá chính bản thân mình .....   Tự khám phá chính bản thân mình ..... I_icon_minitimeSun Aug 09, 2009 8:56 am

ờ ....... kái nỳ nó chao chao ák No
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Tự khám phá chính bản thân mình .....   Tự khám phá chính bản thân mình ..... I_icon_minitimeSun Aug 09, 2009 9:46 am

chao chao mà post chi chài
https://b2tkpro.forumvi.com
nhok.heokool
Trung tá
nhok.heokool

Bài gửiTiêu đề: Re: Tự khám phá chính bản thân mình .....   Tự khám phá chính bản thân mình ..... I_icon_minitimeSun Aug 09, 2009 7:37 pm

ờ thỳ cho nó zui Twisted Evil Twisted Evil
Mr.Sun
Binh nhất
Mr.Sun

Bài gửiTiêu đề: Re: Tự khám phá chính bản thân mình .....   Tự khám phá chính bản thân mình ..... I_icon_minitimeTue Aug 11, 2009 10:18 am

kakak.........tao hag` C............nua? dug' nua? sai Wink
nhok.heokool
Trung tá
nhok.heokool

Bài gửiTiêu đề: Re: Tự khám phá chính bản thân mình .....   Tự khám phá chính bản thân mình ..... I_icon_minitimeTue Aug 11, 2009 6:50 pm

rỵ kái nào đúg kái nào sai rỵ pác @sún Very Happy
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tự khám phá chính bản thân mình .....   Tự khám phá chính bản thân mình ..... I_icon_minitime

Tự khám phá chính bản thân mình .....
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Song Hye Kyo chính thức yêu trai đẹp Hyun Bin rùi
» chèn nhạc dzô 4rum lớp mình nè...